Kinh tế - Chính trị - Văn hóa - Xã hội
Sáng ngày 24/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện uỷ đã đi khảo sát, kiểm tra thực tế tình hình cấp nước sạch cho bà con Nhân dân trên địa bàn xã Phú Gia và xã Vinh Thanh.... |
| |
Tập trung thảo luận tìm nguyên nhân và bàn sâu các giải pháp nhằm nâng cao chất lượng phục vụ tại Trung tâm Hành chính công, giải quyết và trả kết quả theo cơ chế một cửa, một cửa liên thông.
... |
| |
Từ đầu năm 2021 đến nay, trên địa bàn huyện Phú Vang, dịch bệnh Covid-19 đã ảnh hưởng đến mọi tầng lớp trong xã hội, trong đó có hộ nghèo và các đối tượng chính sách khác của NHCSXH.. Để chuyển tải kịp thời vốn... |
| |
Tin tức - Sự kiện >> Kinh tế - Chính trị - Văn hóa - Xã hội Sáng ngày 24/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện uỷ đã đi khảo sát, kiểm tra thực tế tình hình cấp nước sạch cho bà con Nhân dân trên địa bàn xã Phú Gia và xã Vinh Thanh. Cùng đi có Giám đốc xí nghiệp cấp nước Hương Phú Phan Hiệp; lãnh đạo Văn phòng Huyện uỷ; lãnh đạo phòng Kinh tế Hạ tầng và lãnh đạo chính quyền địa phương.
|
| Sáng ngày 18/7, tại UBND xã Phú Gia, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Lê Hữu Ngọc–UVTV Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Hải.
|
| Sáng ngày 11/7, UBND xã Vinh Thanh tổ chức Lễ công bố Quyết định và đón nhận bằng xếp hạng di tích lịch sử cấp tỉnh đình Hà Thanh. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Nguyễn Thiên Bình – Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao; đồng chí La Thiên Phương – Phó Giám đốc Bảo tàng lịch sử tỉnh; đồng chí Trần Chiêu -UVTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng các cơ quan, ban ngành, đoàn thể huyện.
|
| Sáng ngày 3/7, UBND huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ cho đội ngũ tuyên truyền viên và hòa giải viên năm 2024.
|
| Trước tình trạng xâm thực biển vào mùa hè tại bãi tắm xã Phú Thuận, chiều ngày 02/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Trương Văn Giang – Giám đốc Ban quản lý Dự án đầu tư xây dựng công trình NN&PTNT tỉnh đã đi kiểm tra tình hình thực tế. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Văn Chính -HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo xã Phú Thuận.
|
| Sáng ngày 29/6/2024, Bảo hiểm xã hội huyện Phú Vang tổ chức Lễ ra quân hưởng ứng Ngày Bảo hiểm Y tế Việt Nam 1/7.
|
| Sáng 19-6, nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024), đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, chúc mừng một số cơ quan báo chí trên địa bàn tỉnh.
|
| Sáng ngày 18/6, tại xã Phú Diên, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Hồ Thế Hùng – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính – HUV, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Diên.
|
| Sáng ngày 14/6, UBND xã Phú Hải tổ chức Hội nghị triển khai kế hoạch biên soạn Địa chí Làng Văn hoá Cự Lại. Dự tại Hội nghị có đồng chí Lê Đức Lộc – HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, Lãnh đạo phòng Văn hoá và Thông tin huyện.
|
| Sáng ngày 30/5, UBND huyện Phú Vang tổ chức Lễ công bố Quyết định điều động, bổ nhiệm, bổ nhiệm lại công chức, viên chức quản lý năm 2024. Tham dự buổi Lễ công bố có đồng chí Trần Thanh Long - Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Hữu Minh -HUV, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tổ chức Huyện ủy.
|
| Các tin khác | |
Tin tức - Sự kiện >> Kinh tế - Chính trị - Văn hóa - Xã hội Sáng ngày 24/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện uỷ đã đi khảo sát, kiểm tra thực tế tình hình cấp nước sạch cho bà con Nhân dân trên địa bàn xã Phú Gia và xã Vinh Thanh. Cùng đi có Giám đốc xí nghiệp cấp nước Hương Phú Phan Hiệp; lãnh đạo Văn phòng Huyện uỷ; lãnh đạo phòng Kinh tế Hạ tầng và lãnh đạo chính quyền địa phương.
|
| Sáng ngày 18/7, tại UBND xã Phú Gia, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Lê Hữu Ngọc–UVTV Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Hải.
|
| Sáng ngày 11/7, UBND xã Vinh Thanh tổ chức Lễ công bố Quyết định và đón nhận bằng xếp hạng di tích lịch sử cấp tỉnh đình Hà Thanh. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Nguyễn Thiên Bình – Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao; đồng chí La Thiên Phương – Phó Giám đốc Bảo tàng lịch sử tỉnh; đồng chí Trần Chiêu -UVTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng các cơ quan, ban ngành, đoàn thể huyện.
|
| Sáng ngày 3/7, UBND huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ cho đội ngũ tuyên truyền viên và hòa giải viên năm 2024.
|
| Trước tình trạng xâm thực biển vào mùa hè tại bãi tắm xã Phú Thuận, chiều ngày 02/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Trương Văn Giang – Giám đốc Ban quản lý Dự án đầu tư xây dựng công trình NN&PTNT tỉnh đã đi kiểm tra tình hình thực tế. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Văn Chính -HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo xã Phú Thuận.
|
| Sáng ngày 29/6/2024, Bảo hiểm xã hội huyện Phú Vang tổ chức Lễ ra quân hưởng ứng Ngày Bảo hiểm Y tế Việt Nam 1/7.
|
| Sáng 19-6, nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024), đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, chúc mừng một số cơ quan báo chí trên địa bàn tỉnh.
|
| Sáng ngày 18/6, tại xã Phú Diên, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Hồ Thế Hùng – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính – HUV, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Diên.
|
| Sáng ngày 14/6, UBND xã Phú Hải tổ chức Hội nghị triển khai kế hoạch biên soạn Địa chí Làng Văn hoá Cự Lại. Dự tại Hội nghị có đồng chí Lê Đức Lộc – HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, Lãnh đạo phòng Văn hoá và Thông tin huyện.
|
| Sáng ngày 30/5, UBND huyện Phú Vang tổ chức Lễ công bố Quyết định điều động, bổ nhiệm, bổ nhiệm lại công chức, viên chức quản lý năm 2024. Tham dự buổi Lễ công bố có đồng chí Trần Thanh Long - Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Hữu Minh -HUV, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tổ chức Huyện ủy.
|
| Các tin khác | |
TTH.VN - Theo thông báo của Cục an toàn thực phẩm, từ 13/7 đến nay, đã có 10 người được xác định bị ngộ độc do thực phẩm nhiễm vi khuẩn Clostridium botulinum. |
| |
Ngay từ những tháng đầu năm 2021, Ngân hàng chính sách xã hội (NHCSXH) huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế đã chủ động tích cực huy động nguồn vốn, giải ngân kịp thời nguồn vốn vay ưu đãi đến tận tay hộ nghèo và... |
| |
Ngày 19/5/2020, UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 27/2020/QĐ-UBND về Điều chỉnh Bảng giá tính thuế tài nguyên trên địa bàn tỉnh Ban hành kèm theo Quyết định số 71/2018/QĐ-UBND ngày 14 tháng 12 năm 2018 của Ủy... |
| |
Nhờ chủ động được các khâu trong sản xuất, tranh thủ thời tiết thuận lợi trong những ngày này bà con nông dân trên địa bàn huyện Phú Vang đang đẩy nhanh tiến độ thu hoạch lúa Hè - Thu.
Vụ Hè... |
| |
Trong khuôn khổ của Dự án “Tăng cường pháp luật và tư pháp” của Liên minh Châu Âu (EU JULE) do UNDP và UNICEF thực hiện, Bộ Tư pháp (Cục Phổ biến, giáo dục pháp luật) đã xây dựng tài liệu... |
| |
Tin tức - Sự kiện >> Kinh tế - Chính trị - Văn hóa - Xã hội Sáng ngày 24/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện uỷ đã đi khảo sát, kiểm tra thực tế tình hình cấp nước sạch cho bà con Nhân dân trên địa bàn xã Phú Gia và xã Vinh Thanh. Cùng đi có Giám đốc xí nghiệp cấp nước Hương Phú Phan Hiệp; lãnh đạo Văn phòng Huyện uỷ; lãnh đạo phòng Kinh tế Hạ tầng và lãnh đạo chính quyền địa phương.
|
| Sáng ngày 18/7, tại UBND xã Phú Gia, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Lê Hữu Ngọc–UVTV Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Hải.
|
| Sáng ngày 11/7, UBND xã Vinh Thanh tổ chức Lễ công bố Quyết định và đón nhận bằng xếp hạng di tích lịch sử cấp tỉnh đình Hà Thanh. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Nguyễn Thiên Bình – Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao; đồng chí La Thiên Phương – Phó Giám đốc Bảo tàng lịch sử tỉnh; đồng chí Trần Chiêu -UVTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng các cơ quan, ban ngành, đoàn thể huyện.
|
| Sáng ngày 3/7, UBND huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ cho đội ngũ tuyên truyền viên và hòa giải viên năm 2024.
|
| Trước tình trạng xâm thực biển vào mùa hè tại bãi tắm xã Phú Thuận, chiều ngày 02/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Trương Văn Giang – Giám đốc Ban quản lý Dự án đầu tư xây dựng công trình NN&PTNT tỉnh đã đi kiểm tra tình hình thực tế. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Văn Chính -HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo xã Phú Thuận.
|
| Sáng ngày 29/6/2024, Bảo hiểm xã hội huyện Phú Vang tổ chức Lễ ra quân hưởng ứng Ngày Bảo hiểm Y tế Việt Nam 1/7.
|
| Sáng 19-6, nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024), đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, chúc mừng một số cơ quan báo chí trên địa bàn tỉnh.
|
| Sáng ngày 18/6, tại xã Phú Diên, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Hồ Thế Hùng – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính – HUV, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Diên.
|
| Sáng ngày 14/6, UBND xã Phú Hải tổ chức Hội nghị triển khai kế hoạch biên soạn Địa chí Làng Văn hoá Cự Lại. Dự tại Hội nghị có đồng chí Lê Đức Lộc – HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, Lãnh đạo phòng Văn hoá và Thông tin huyện.
|
| Sáng ngày 30/5, UBND huyện Phú Vang tổ chức Lễ công bố Quyết định điều động, bổ nhiệm, bổ nhiệm lại công chức, viên chức quản lý năm 2024. Tham dự buổi Lễ công bố có đồng chí Trần Thanh Long - Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Hữu Minh -HUV, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tổ chức Huyện ủy.
|
| Các tin khác | |
Tin tức - Sự kiện >> Kinh tế - Chính trị - Văn hóa - Xã hội Sáng ngày 24/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện uỷ đã đi khảo sát, kiểm tra thực tế tình hình cấp nước sạch cho bà con Nhân dân trên địa bàn xã Phú Gia và xã Vinh Thanh. Cùng đi có Giám đốc xí nghiệp cấp nước Hương Phú Phan Hiệp; lãnh đạo Văn phòng Huyện uỷ; lãnh đạo phòng Kinh tế Hạ tầng và lãnh đạo chính quyền địa phương.
|
| Sáng ngày 18/7, tại UBND xã Phú Gia, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Lê Hữu Ngọc–UVTV Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Hải.
|
| Sáng ngày 11/7, UBND xã Vinh Thanh tổ chức Lễ công bố Quyết định và đón nhận bằng xếp hạng di tích lịch sử cấp tỉnh đình Hà Thanh. Tham dự buổi Lễ có đồng chí Nguyễn Thiên Bình – Phó Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao; đồng chí La Thiên Phương – Phó Giám đốc Bảo tàng lịch sử tỉnh; đồng chí Trần Chiêu -UVTV Huyện ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Huyện uỷ; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng các cơ quan, ban ngành, đoàn thể huyện.
|
| Sáng ngày 3/7, UBND huyện Phú Vang tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ cho đội ngũ tuyên truyền viên và hòa giải viên năm 2024.
|
| Trước tình trạng xâm thực biển vào mùa hè tại bãi tắm xã Phú Thuận, chiều ngày 02/7, đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Trương Văn Giang – Giám đốc Ban quản lý Dự án đầu tư xây dựng công trình NN&PTNT tỉnh đã đi kiểm tra tình hình thực tế. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Văn Chính -HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo xã Phú Thuận.
|
| Sáng ngày 29/6/2024, Bảo hiểm xã hội huyện Phú Vang tổ chức Lễ ra quân hưởng ứng Ngày Bảo hiểm Y tế Việt Nam 1/7.
|
| Sáng 19-6, nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2024), đồng chí Trần Gia Công -TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Đức Lộc - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện đã đến thăm, chúc mừng một số cơ quan báo chí trên địa bàn tỉnh.
|
| Sáng ngày 18/6, tại xã Phú Diên, đồng chí Trần Gia Công –TUV, Bí thư Huyện ủy chủ trì tiếp công dân định kỳ. Cùng dự buổi tiếp dân có đồng chí Hồ Thế Hùng – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính – HUV, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo văn phòng Huyện ủy, Văn phòng HĐND&UBND huyện, thủ trưởng một số cơ quan liên quan; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền xã Phú Diên.
|
| Sáng ngày 14/6, UBND xã Phú Hải tổ chức Hội nghị triển khai kế hoạch biên soạn Địa chí Làng Văn hoá Cự Lại. Dự tại Hội nghị có đồng chí Lê Đức Lộc – HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện, Lãnh đạo phòng Văn hoá và Thông tin huyện.
|
| Sáng ngày 30/5, UBND huyện Phú Vang tổ chức Lễ công bố Quyết định điều động, bổ nhiệm, bổ nhiệm lại công chức, viên chức quản lý năm 2024. Tham dự buổi Lễ công bố có đồng chí Trần Thanh Long - Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Văn Chính - HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Lê Hữu Minh -HUV, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tổ chức Huyện ủy.
|
| Các tin khác | |
|
|